Phước Hưng Đường
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phước Hưng Đường

Diễn đàn câu lạc bộ Lân Sư Rồng Phước Hưng Đường

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cơn mưa bóng mâyXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Jul 20, 2012 10:56 pm
Cơn mưa bóng mây Bgavatar_01Cơn mưa bóng mây Bgavatar_02_newsCơn mưa bóng mây Bgavatar_03
Cơn mưa bóng mây Bgavatar_04_newCơn mưa bóng mây Bgavatar_06_newsCơn mưa bóng mây Bgavatar_06
Cơn mưa bóng mây Bgavatar_07Cơn mưa bóng mây Bgavatar_08_newsCơn mưa bóng mây Bgavatar_09
[PHĐ] - Admin
Tước hiệu
Cơn mưa bóng mây Vide

Bài gửiTiêu đề: Cơn mưa bóng mây
https://phuochungduong.forumvi.com

Tiêu đề: Cơn mưa bóng mây

{
Nếu đọc được những dòng này, anh mong em hiểu rằng với anh đó là một kỷ niệm đẹp mà anh sẽ giữ hoài trong ký ức.

- Người ta thường nói tình yêu đầu đời như mưa bóng mây, đột ngột tụ nước, kết mây rồi vỡ òa. Chuyện mình ngày xưa cũng vậy, đến với nhau nhẹ nhàng như tình cờ, thăng hoa và tan mau nhưng cũng đủ đọng lại trong anh niềm luyến tiếc mỗi khi nhớ về.

[You must be registered and logged in to see this image.]
Ảnh minh họa

Mình gặp nhau khi anh đã dạn dày phong trần vì nỗi lo cơm áo. Ẩn sau dáng vẻ chai sạn đó là một tâm hồn non nớt tình trường cùng trái tim dễ rung động. Còn em ngây thơ trong trắng đến thánh thiện cho anh yêu mà không thể nói thành câu. Mái tóc buông dài thơm hương bồ kết của cô bé nông thôn khiến anh yêu hoài hương vị đồng nội quê mình. Gã trai nhuốm nhiều sương gió cuộc đời bỗng trở thành non tơ trong cảm xúc rưng rưng mỗi lúc gần nhau.

Có những chiều mưa đổ ướt đẫm ánh mắt em khiến anh chợt giật mình nhận ra nỗi niềm luyến nhớ trong chính trái tim anh. Anh cũng mơ hồ nhận ra tình yêu của em ngày ấy. Cô bé có ánh mắt thẳm sâu cho anh ngụp lặn trong mong ước yêu thương.

Cây ghita cũ kỹ bật lên thanh âm ấm áp trong những chiều mưa là nỗi niềm riêng anh muốn gởi cho em. Ánh mắt em nhìn xa xăm nhưng cũng đủ cho anh nhận ra em hiểu anh muốn nói gì qua tiếng đàn bập bùng rưng rức.

Đôi khi đối diện chính mình anh chợt phân vân. Em còn quá ngây thơ nên có thể không ngăn được con tim mình lỗi nhịp. Vì trong mắt em, một gã nông dân xa rời đèn sách gần mười năm mà thi đậu đại học như anh cũng đáng cho em ngưỡng mộ và cắp sách theo học.

Cơn mưa bóng mây ngày ấy đã đến với hai ta và đổ òa tươi mát lên hai mảnh đất tâm hồn một chai lì cơm áo, một phơi phới thanh xuân. Dấu ấn in hằn trong tâm hồn anh là một chiều mưa muộn. Tiếng ghita gieo những nốt nhạc tình trong tiếng mưa rả rích, em nghiêng nhẹ hương bồ kết vào hồn anh. Và, nụ hôn đầu đời anh đã đặt lên môi em như trong miền mơ ước.

Rồi em đi xa theo tiếng gọi của ước mơ được ngồi trong giảng đường đại học. Anh vẫn oằn vai với công việc và áo cơm. Mình bặt tin nhau từ đó như cơn mưa bóng mây đến bất chợt và cũng tan mau. Đôi lúc nhớ về ngày ấy anh cũng ray rứt một nỗi niềm khó tả.

Hi vọng ở nơi nào đó em vẫn giữ được những giọt mát lành của cơn mưa bóng mây ngày ấy. Xin đừng oán trách nhau vì mình vẫn chưa đi xa hơn nụ hôn bất chợt trong chiều mưa ấy.
}

Chữ ký của Admin

Cơn mưa bóng mây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.